1. Rarraba kwalabe na gilashi
(1) Bisa ga siffar, akwai kwalabe, gwangwani, irin su zagaye, oval, square, rectangular, lebur, da kwalabe na musamman (sauran siffofi). Daga cikin su, yawancin suna zagaye.
(2) Dangane da girman bakin kwalbar, akwai fadi da baki, karamin baki, bakin fesa da sauran kwalabe da gwangwani. Diamita na cikin kwalbar bai wuce 30mm ba, wanda ake kira kwalban ƙarami, wanda galibi ana amfani da shi don ɗaukar ruwa iri-iri. Bakin kwalba wanda ya fi 30mm girma a diamita, babu kafada ko ƙasa da kafada da ake kira kwalban baki mai faɗi, galibi ana amfani da shi don riƙe rabin ruwa, foda ko toshe abubuwa masu ƙarfi.
(3) Ana rarraba kwalabe da kwalabe masu sarrafawa bisa ga hanyar gyare-gyare. Ana yin kwalabe da aka ƙera ta hanyar gyare-gyaren gilashin ruwa kai tsaye a cikin ƙirar; Ana yin kwalabe masu sarrafawa ta hanyar farko zana ruwan gilashi a cikin bututun gilashi sannan a sarrafa su da kafa (kananan kwalabe na penicillin, kwalabe na kwamfutar hannu, da sauransu).
(4) Dangane da kalar kwalabe da gwangwani, akwai kwalabe da gwangwani marasa launi, masu launi da masu ɓallewa. Yawancin kwalabe na gilashi suna bayyane kuma marasa launi, suna adana abubuwan da ke ciki a cikin hoto na al'ada. Green yawanci ya ƙunshi abubuwan sha; ana amfani da launin ruwan kasa don magunguna ko giya. Suna iya ɗaukar hasken ultraviolet kuma suna da kyau ga ingancin abun ciki. {Asar Amirka ta kayyade cewa matsakaicin kauri na bango na kwalabe masu launin gilashi da gwangwani ya kamata su sanya jigilar hasken wuta tare da tsayin daka na 290 ~ 450nm ƙasa da 10%. ’Yan kwalaben kayan kwalliya, creams da man shafawa an cika su da kwalaben gilashin opalescent. Bugu da ƙari, akwai kwalabe masu launi irin su amber, cyan haske, blue, ja, da baki.
(5) kwalaben giya, kwalaben barasa, kwalaben abin sha, kwalabe na kayan kwalliya, kwalabe na kwandishan, kwalaben kwamfutar hannu, kwalaben gwangwani, kwalaben jiko, da kwalaben al'adu da ilimi ana rarraba su gwargwadon amfani.
(6) Dangane da buƙatun amfani da kwalabe da gwangwani, akwai kwalabe guda ɗaya da kwalabe da gwangwani da aka sake sarrafa su. Ana amfani da kwalabe da gwangwani sau ɗaya sannan a jefar da su. Ana iya sake sarrafa kwalabe da gwangwani sau da yawa kuma a yi amfani da su bi da bi.
Rarraba da ke sama ba shi da tsauri sosai, wani lokacin kwalban guda ɗaya sau da yawa ana iya rarraba shi zuwa nau'ikan iri daban-daban, kuma bisa ga ci gaban aikin da amfani da kwalabe gilashi, nau'in zai karu. Don sauƙaƙe tsarin samarwa, kamfaninmu yana rarraba kwalabe na kayan gabaɗaya, manyan fararen kayan, kwalabe na kayan kwalliyar kristal, kwalabe na kayan launin ruwan kasa, kwalabe kayan kore, kwalabe na kayan madara, da sauransu bisa ga launi na kayan.
Lokacin aikawa: Dec-12-2019